Dự án Blue & Green triển khai trồng 8ha rừng đặc dụng tại xã Trung Sơn huyện Quan Hóa, tỉnh Thanh Hóa
Ngày 22-7, Dự án Blue & Green phối hợp với Chi đoàn cơ quan Tỉnh ủy và Ban quản lý Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Hu tổ chức khởi công dự án trồng 8 ha rừng đặc dụng - Blue & Green tại Thanh Hóa.
Tại buổi Lễ khởi công, nhà tài trợ đã trao 55 xuất quà cho các gia đình hộ nghèo tại bản Chiềng xã Trung Sơn:
![Tặng quà DA 1.jpg](/file/thumb/500/637010042.jpg)
![Tặng quà DA 2.jpg](/file/thumb/500/637010045.jpg)
Được biết, Dự án Blue and Green ra đời năm 2013, sau sự kiện sạt lở diện rộng tại Miền Trung, sau 10 năm hoạt động, Blue and Green đóng góp một phần không nhỏ trong việc khôi phục các vùng rừng ven biển, ven sông lớn, rừng phòng hộ đầu nguồn, hỗ trợ chống xói mòn đất, sạt lở, giúp giữ đất và hỗ trợ phát triển hệ sinh thái.
Tính đến thời điểm hiện tại, Blue and Green đã giúp gây được hơn 15ha rừng với hơn 50.000 cây gồm đa dạng các loại tùy theo điều kiện và nhu cầu từng vùng miền như cây Dương, cây Đước, cây mắm, cây trám đen,... tại Long Hải (Bà Rịa Vũng Tàu), Cần Giờ (TP Hồ Chí Minh), Tiền Giang, Thanh Hóa.
Dự án không chỉ có tác động tích cực về các giải pháp chống biến đổi khí hậu mà còn lan tỏa những hành động đẹp đến với cộng đồng, nhằm nâng cao nhận thức về tầm quan trọng của thiên nhiên. Qua đó, đồng thời dự án cũng thúc đẩy dạng đa sinh học, phát triển hệ sinh thái rừng phòng hộ, rừng đặc dụng, rừng ngập mặn trên phạm vi cả nước, từ đó hỗ trợ sinh kế cho người dân trong khu vực ở vùng lân cận hiệu quả hơn./.
Tin cùng chuyên mục
-
TRUNG SƠN:Hội Nghị Sơ kết tình hình KT- XH 6 tháng đầu năm 2024, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
27/06/2024 16:40:53 -
Chi tiết dự kiến Bảng lương của công chức từ 1/7/2024
25/06/2024 00:00:00 -
TRUNG SƠN: BỔ NHIỆM PHÓ TRƯỞNG CÔNG AN XÃ TRUNG SƠN
03/06/2024 00:00:00 -
Đồng chí Ngô Sĩ Tâm, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Bí thư Đảng ủy xã Trung Sơn làm việc với bản Ta Bán
05/03/2024 00:00:00
Dự án Blue & Green triển khai trồng 8ha rừng đặc dụng tại xã Trung Sơn huyện Quan Hóa, tỉnh Thanh Hóa
Ngày 22-7, Dự án Blue & Green phối hợp với Chi đoàn cơ quan Tỉnh ủy và Ban quản lý Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Hu tổ chức khởi công dự án trồng 8 ha rừng đặc dụng - Blue & Green tại Thanh Hóa.
Tại buổi Lễ khởi công, nhà tài trợ đã trao 55 xuất quà cho các gia đình hộ nghèo tại bản Chiềng xã Trung Sơn:
![Tặng quà DA 1.jpg](/file/thumb/500/637010042.jpg)
![Tặng quà DA 2.jpg](/file/thumb/500/637010045.jpg)
Được biết, Dự án Blue and Green ra đời năm 2013, sau sự kiện sạt lở diện rộng tại Miền Trung, sau 10 năm hoạt động, Blue and Green đóng góp một phần không nhỏ trong việc khôi phục các vùng rừng ven biển, ven sông lớn, rừng phòng hộ đầu nguồn, hỗ trợ chống xói mòn đất, sạt lở, giúp giữ đất và hỗ trợ phát triển hệ sinh thái.
Tính đến thời điểm hiện tại, Blue and Green đã giúp gây được hơn 15ha rừng với hơn 50.000 cây gồm đa dạng các loại tùy theo điều kiện và nhu cầu từng vùng miền như cây Dương, cây Đước, cây mắm, cây trám đen,... tại Long Hải (Bà Rịa Vũng Tàu), Cần Giờ (TP Hồ Chí Minh), Tiền Giang, Thanh Hóa.
Dự án không chỉ có tác động tích cực về các giải pháp chống biến đổi khí hậu mà còn lan tỏa những hành động đẹp đến với cộng đồng, nhằm nâng cao nhận thức về tầm quan trọng của thiên nhiên. Qua đó, đồng thời dự án cũng thúc đẩy dạng đa sinh học, phát triển hệ sinh thái rừng phòng hộ, rừng đặc dụng, rừng ngập mặn trên phạm vi cả nước, từ đó hỗ trợ sinh kế cho người dân trong khu vực ở vùng lân cận hiệu quả hơn./.
![](/page/web/themes/portal1/css/images/refress_comment.jpg)